Me yasa injin dizal yake da hayaƙin baƙi, da kuma yadda ake daidaita shi?

1

Baƙin hayaƙin injin dizal yana da ƴan dalilai, bisa ga yawancin matsalolin da suka faru, suna dabi dalilai:

1.matsalar allurar mai

2.Matsalar tsarin ƙonewa

3.Matsalar tsarin cin abinci

4.Matsalar tsarin cirewa

5. Wasu misali matsalar ingancin dizal, matsalar daidaita sassan

Yadda za a tabbatar da ainihin dalili da daidaita shi?

1) Kuskuren samar da man fetur ba daidai ba.The man fetur gaban kwana na dizal engine ne mafi kyau gaba kwana don tabbatar da cikakken konewa na man fetur bayan shigar da Silinda.Matsakaicin gaba kuma ya bambanta don samfura daban-daban.Kuskuren gaba na allura da ba daidai ba zai haifar da rashin isasshe kuma rashin cikar konawar injin dizal, wanda zai haifar da baƙar hayaƙin injin dizal.a.The man gaba kusurwar ya yi girma da yawa.Idan kusurwar gaban injin dizal ɗin ya yi girma sosai, matsa lamba da zafin jiki a cikin silinda ba su da ɗanɗano kaɗan, wanda zai shafi aikin konewa na mai kai tsaye.Farkon konewar injin dizal yana ƙaruwa, konewar man bai cika ba, injin ɗin diesel yana fitar da hayaƙi mai tsanani.Baya ga laifin baki hayaki na injin dizal wanda babban kusurwar samar da man fetur ya haifar, akwai kuma abubuwan da suka faru:.Akwai hayaniyar konewa mai ƙarfi, ƙarfin injin dizal bai isa ba, kuma yawan man fetur yana ƙaruwa sosai.madaidaicin bututun shaye-shaye yana da jike ko ɗigowar mai Yanayin shaye-shaye na iya yin girma, kuma bututun mai na iya ƙone ja.B. Matsakaicin gaban gaban man ya yi ƙanƙanta Idan kusurwar gaban injin dizal ɗin ya yi ƙanƙanta kuma lokacin mafi kyau da aka rasa lokacin da aka ɗora man a cikin Silinda, konewar injin dizal zai ƙaru, kuma Za a fitar da man fetur mai yawa daga silinda kafin ya kone sosai, kuma injin dizal zai fitar da hayaki mai tsanani.Baya ga laifin bakar hayaki na injin dizal da karamin man fetur ya haifar, akwai kuma abubuwa kamar haka:.Zazzabi mai zafi yana da girma kuma bututun mai ja ne
.yawan zafin jiki na injin dizal yana da girma, injin dizal yana da zafi sosai saboda karuwar konewa, ƙarfin injin dizal bai isa ba, kuma yawan mai yana ƙaruwa sosai.
Shirya matsala: idan an tabbatar da cewa baƙar hayaƙin injin dizal yana faruwa ne ta hanyar kusurwar samar da man fetur ba daidai ba, za a iya kawar da kuskuren muddin an daidaita kusurwar samar da man fetur zuwa kusurwar ƙira.

(2) The plunger ko bayarwa bawul na man allurar famfo da gaske sawa
Mummunan lalacewa na mutum ko duk wani nau'in allurar mai na famfo ko na'urorin da ke fitarwa zai haifar da raguwar famfon mai na famfon allurar mai, ta yadda matsin da aka gina na man injector (bumburi) ya koma baya, konewar mai bai isa ba, kuma Bayan konewar yana ƙaruwa, don haka injin diesel yana fitar da hayaƙi mai tsanani.The plunger da kanti bawul na mutum cylinders suna da matsala, wanda ba zai yi wani babban tasiri a kan amfani da dizal engine sai dai baƙar hayaki na dizal engine.Duk da haka, idan plunger da kanti bawul na man allura famfo suna tsanani sawa, akwai wadannan al'amura yayin da haddasa tsanani baki hayaki na dizal engine:.Yana da wuya a fara injin dizal
.adadin man man dizal na iya karuwa.Ƙarfin injin diesel bai isa ba
.zafin injin dizal ya yi yawa, kuma bututun na iya ƙone ja.Injin diesel na iya yin zafi saboda karuwar konewa Hanyar asali don tabbatar da cewa baƙar hayaƙin injin dizal yana haifar da lalacewa na plunger ko bawul ɗin mai shine kamar haka:
A. Cire bututun injin dizal, fara injin dizal da ƙaramin sauri, kula da yanayin sharar hayaki na kowane tashar jiragen ruwa na injin dizal, gano silinda mai babban hayaki, sannan a maye gurbin allurar mai na silinda (wanda za'a iya musanya shi da silinda ba tare da hayaki baƙar fata ba).Idan har yanzu Silinda tana fitar da hayaki baƙar fata kuma ɗayan silindar bai fitar da hayaƙi ba, za a iya tabbatar da cewa akwai matsala tare da plunger ko bakin bawul na famfon allurar mai na wannan Silinda.  
B. Ba tare da cire bututun mai ba, yi amfani da hanyar kashe gobara guda ɗaya ta Silinda don tabbatar da farko ko akwai matsala tare da bawul ɗin famfo / mai kanti ko injector mai (bututun ƙarfe).Hanya ta musamman ita ce ta fara injin dizal da ƙananan gudu, yanke silinda mai da silinda, kuma lura da canjin hayaki a mashigin bututun mai.Misali, idan hayakin injin dizal ya ragu bayan an yanke mai a cikin silinda, wannan yana nuna cewa akwai matsala tare da tsarin samar da mai (plunger / outlet valve ko injector) na silinda.Shirya matsala: lokacin da waɗannan matsalolin suka faru yayin aikin injin diesel, yakamata a duba fam ɗin allurar mai.Idan an tabbatar da cewa laifin ya samo asali ne saboda tsananin lalacewa na plunger da bawul ɗin fitarwa, za a iya kawar da laifin bayan an yi overhauling famfon allurar mai.  
Bayanan kula na musamman: lokacin da za a sake sabunta fam ɗin allurar mai, maye gurbin plunger, bawul ɗin fitar da mai da gaskets masu dacewa a cikin cikakkiyar saiti (duk), duba kusurwar samar da mai na kowane Silinda kuma daidaita wadatar mai kamar yadda ake buƙata.

(3) Matsalar allurar mai (bututun ruwa).
A. rashin ƙarfi na atomization, cunkoso ko ɗigon mai na bututun allurar mai
Lokacin da injector (nozzle) na silinda ɗaya ya lalace, wato, lokacin da allurar man (nozzle) na silinda ba ta da kyau, ta makale ko kuma ta digo da gaske, zai haifar da rashin cikar konewar silinda kuma ya haifar da hayaƙi mai tsanani. na silinda.Lokacin da aka sami matsala game da injector (nozzle), baya ga haifar da baƙar fata daga injin dizal, akwai abubuwa masu zuwa:
.Matsakaicin bututun shaye-shaye ya jike, kuma man dizal na iya faɗuwa a lokuta masu tsanani.Piston na faduwa Silinda na iya ƙone sama ko ja da Silinda.Silinda na iya samun ƙarar konewa mai ƙarfi {B da matsin allura da ba daidai ba
Matsin allurar da ba daidai ba (mai girma ko ƙanƙanta) zai yi tasiri akan lokacin haɓakawar mai allurar, jinkirtawa ko haɓaka kusurwar samar da mai, kuma ya sa injin dizal ya fitar da hayaƙi yayin aiki.Babban hawan allura na iya jinkirta lokacin fara allura kuma yana ƙaruwa da konewar injin dizal.Matsi na allura
Me yasa kullun man mai a kashe yake
talla
Shanghai Weilian Electromechanical Equipment Co., Ltd. babban kamfani ne na fasaha wanda ya kware a cikin tallace-tallace na hukumar da sabis na masu ƙonewa da kayan haɗin gwiwar su.Kamfanin yana da ƙungiyar manyan ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararru da ma'aikatan fasaha, ƙwararrun a cikin tukunyar jirgi, HVAC, sarrafa kansa, injin lantarki, da sauransu.
Duba cikakken rubutu
Ƙarfin ya yi ƙanƙanta, wanda zai iya ciyar da lokacin fara allurar mai da kuma ƙara konewar injin dizal da wuri.Matsaloli da al'amuran da biyun ke haifarwa sun yi kama da kuskuren kusurwar samar da man da aka ambata a sama.  
Hanyar tabbatar da ko akwai matsala tare da injector (bututun ƙarfe) na silinda shine ainihin daidai da hanyar da za a tabbatar da ko akwai matsala tare da bawul ɗin plunger / kanti, sai dai bayan an yi musayar injector, silinda babu. Ya fi tsayi yana fitar da hayaƙi, sauran silinda kuma tana fitar da baƙar hayaƙi, wanda ke nuna cewa akwai matsala tare da allurar (nozzle).Shirya matsala: maye gurbin man injector ko taron injector mai na silinda.Lokacin da za a maye gurbin allurar mai, tabbatar da cewa samfurin ƙwararru iri ɗaya ne, bincika sosai tare da daidaita matsin allurar mai kamar yadda ake buƙata, lura da ingancin atomization na injin mai ko kuma akwai matsaloli kamar digon mai mai sauri. , don tabbatar da cewa an yi amfani da allurar man fetur (bututun ƙarfe) tare da inganci mai kyau.


Lokacin aikawa: Agusta-11-2021